46 người được khám sức khỏe tuyển sinh vào các trường quân sự năm 2024
Trong 02 ngày 26/4 và 02/5/2024, Trung tâm Y tế phối hợp với Ban Chỉ huy quân sự huyện tổ chức khám sức khỏe đợt 1 cho các thí sinh đăng ký thi tuyển vào các trường quân sự năm 2024.
Ảnh: Siêu âm ổ bụng, khám sức khỏe cho các thí sinh tại TTYT huyện Bắc Sơn
Tại đây, các thí sinh đã được các y, bác sỹ tiến hành khám sức khỏe theo các nội dung quy định tại Thông tư số 105/2023/TT-BQP, ngày 06/12/2023 của Bộ Quốc phòng. Bao gồm: Khám lâm sàng (Thể lực, mắt, tai-mũi-họng, răng-hàm-mặt, nội khoa, tâm thần kinh, ngoại khoa, da liễu…) và cận lâm sàng (xét nghiệm máu, nước tiểu, siêu âm, chụp xquang).
Qua 02 ngày tổ chức, đã có 46 thí sinh được khám sức khỏe. Trong đó có 03 em đạt sức khỏe loại 1; 35 em đạt sức khỏe loại 2; 02 em đạt sức khỏe loại 3; 04 em đạt sức khỏe loại 4 và 02 em đạt sức khỏe loại 5. Việc tổ chức khám sức khỏe cho các thí sinh là một trong những điều kiện đảm bảo về sức khỏe để các em dự thi vào các trường quân sự năm 2024.